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UTANGULIZI 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ilipanga kukusanya na kutumia     Tshs.1,650,000,000 lakini iliweza kukusanya 

Tshs.1,736,333,472.85(105%) hivyo kuvuka lengo la makusanyo kwa asilima 5% 

JEDWLI I: KUONYESHA BAJETI YA HALIMASHAURI MWAKA WA FEDHA  2018/2019. 

S N C A T E G O R I Z E B U D G E T  A M O U N T PERCENTAGE 

1 PERSOANAL EMOLMENT(PE) 1 2 , 6 2 4 , 1 3 6 , 8 0 9 4 8 . 7 9 % 

2 DEVELOPMENT BUDGET(DEV) 1 0 , 6 7 1 , 7 3 2 , 5 5 6 4 1 . 2 4 % 

3 O T H E R  C H A R G E S ( O C ) 8 4 4 , 6 9 5 , 1 7 8 3 . 2 6 % 

4 O W N  S O U R C E ( O S ) 1 , 7 3 6 , 3 3 3 , 4 7 2 . 8 5 6 . 7 1 % 

Total Council budget  25,876,898,015.85 1 0 0 

 

 

 

BAJETI YA HALMASHAURI MWAKA WA FEDHA 2018/2019 

1st Qtr

2nd Qtr

3rd Qtr

4th Qtr
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Katika robo ya Nne mwaka wa fedha 2018/2019 Halmasahauri ilipanga na  kutumia jumla ya Ths. 85,513,750/ kutoka mapato ya ndani 

kugharamia miradi mbalimbali. 

 

 

JedwaliII: KUONYESHA MGAWANYO WA MAPATO YA NDANI ROBO YA NNE. 

1 Own Source Recurrent (OC) 3 1 8 , 0 8 7 , 0 8 2 . 9 4 6 3 . 4 7 5 % 2 2 9 ˚ 

2 Own Source Personal Emolument(PE)  6 8 , 8 3 2 , 2 1 1 . 1 6 1 3 . 7 3 5 % 4 9 ° 

3 Own source Youth & Women Fund 6 8 , 2 0 0 , 0 0 0 1 3 . 6 0 9 % 4 9 ° 

4 Own Source  Deve lopmen t 4 6 , 0 0 0 , 0 0 0 9 . 1 7 9 % 3 3 ° 

  5 0 1 , 1 1 9 , 2 9 4 . 1 1 0 0 3 6 0 ˚ 

Pie-chart II: Mgawanyo Wa Mapato Ya Ndani Roo Ya Nne. 

 

Kwa upande mwingine Halmashauri ilipanga kutumia Ths.68, 200,000 kwaajili ya kugharimia mikopo ya Wanawake,Vijana na 

Walemavu.  

MICHANGO YA WANANCHI KATIKA MIRADI YA ELIMU SEKONDARI 

Chati II:KUONYESHA MGAWANYO WAMATUMIZI YA MAPATO 
YA NDANI KATIKA ROBO YA NNE

OC

WOMEN/YOUTH FUND

DEVELOPMENT

PE
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Kwa upande wa wananchi waliweza kuchanga kwa nguvun zao wenyewe kiasi cha        TSHS.291, 700,000 kwaajili ya ujenzi wa vyma vya 

madarasa,maabara na nyuma za Waalimu. 

Uongozi wa Halmashauri ya Wilaya unawapongeza wananachi kwa kuweza kuchangia miradi ya maendeleo. 

1  IDARA YA MIPANGO.  

I)Halmashauri ilipanga kutumia Tshs.20,000,000/=katika Idara ya Mipango ili kugharimia upembuzi yakinifu kwa miradi 7 ya 

kimkakati: 

• Mradi wa maegesho ya Malori,  

• Ujenzi wa soko la mazao na mnada wa mifugo Namanga,  

• Mradi wa Machinjio  Namanga 

• Ujenzi wa bwawa la Samaki Longido,  

• Mradi wa ufugaji nyuki  

• Ujenzi wa ziwa/Bwawa kuwa  

• Ujenzi wa Dampo la Kisasa Namanga. 

 

II) Kuwezesha utekelezaji wa miradi 5 ilioibuliwa na Wananchi na hivyo kutumia Tshs. 20,000,000 katika robo nne. 

2 IDARA YA SEKONDARI. 

 

Halmashauri ilipanga kutumia Tsh.94, 000,000/= kwaajili ya Ujenzi wa madarasa na nyumba za Waalimu lakini ilifanikiwa kutumia 

kiasi cha Tsh.23,000,000/= kutekeleza miradi hiyo 
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PCHA I: Nyumba ya Mwalimu. 

 

 

 

PICHA II: Wanafunzi Wakiwa Kwenye Shuleni 
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PichaII: Ujenzi wa Darasa katika Shule ya Sekonadari Engarenaior. 
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PichaIII: Nyumba ya Mwalimu katika hatua ya Mwisho 

 

3 IDARA YA MAENDELEO YA JAMII. 

Halmashauri kwa upande mwingine ilifanikiwa kutoa mikopo kwa vikundi vya Wanawakae,Vijana na Walemavu yenye thamani ya 

Ths. 68, 200,000  katika kipindi cha robo ya Nne(Q4 period) 
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Picha IV: Kuonyesha ufugaji wa kuku kwa mikopo ya Vijana. 

 

4: IDARA NYINGINE. 

 

Kwa upande wa Idara nyingine hazikupata mafungu ya miradi hivvo zitapata wakati mwingine hususan robo ya kwanza 

2019/2020.Idara hizo ni kama Kilimo,mifugo,Maendeleo ya Jamii,Mazingira, na Elimu msingi. 

 

5.0 CHANGAMOTO MBALIMBALI. 

 

• Ufinyu wa vianzo vya mapato. 

• Kuwepo kwa kadi za wafanyabiashara ndogondogo 

• Mwitikio waJamii katika kuchangia miradi ya maendeleo bado mdogo. 

• Watumishi wachache katika Idara mbalimbali mfano katika Idara ya fedha mahitaji ya Watumishi ni 12 lakini waliopo ni 7(saba 

tu).  

• Kutokuwepo mafunzo ya mara kwa mara kwa watumishi katika Idara ya fedha na mipango 

• Kuwepo kwa sheria na taratibu zaukusanyaji wa mapato zinazokinzanzan. 

• Maagizo toka Serikali kuu ambayo yanzuiya ukusanyaji wa mapato katika vianzo kadhaa.mafnno Halmashauri hairuhusiwai 

kukusanya ushuru kwa mazao yasiozidi tani moja 

• Gharama kubwa ya ukusanyaji wa mapato 

 

 

  5.1 SULUHISHO KWA CHANGAMOTO HIZO. 

 

• Kuendelea kubuni vianzo vipya vya ushuru na mapato 
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• Kupunguza  gharama za ukusanyaji mapato. 

• Kuweka bajeti ya kuajiri watumishi wapya. 

• Kuandaa na kutoa mafunzo mbalimbali kwa Watumishi wa Halmashauri. 

• Kuhamasiha Jamii juu ya umuhimu wa kuchangia miradi ya maendeleo 

• Kushirikiana na wadau mbalimbali wa Halmashauri katika kutoa mafunzo,mifumo,fedha na utaalamu kwa watumishi wa 

Halmashauri. 

• Kuongeza motisha kwa Wakusanyaji mapato ya Halmashauri. 
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HALMASHAURI YA WILAYA LONGIDO 

4 MIRADI INAYOFADHILIWA NA MAPATO YA NDANI KATIKA ROBO YA NNE 

S/N SEKTA JINA LA MRADI LENGO LA MRADI BAJETI FEDHA 

ILIYOTOLE

WA  

FEDHA 

ILITUMIKA 

CHANZO 

CHA FEDHA 

UTEKELEZAJI  MAONI 

1 

M
I
P
A

N
G

O
 

Kukamilisha Miradi ya 

Maendeleo Wilayani 

kufikia Juni 2019 

Uboreshaji wa 

miundombinu 

      

2. Kufanya Uchambuzi 

yakinifu (Feasibility 

Study)  wa Miradi ya 

Kimkakati  

 

1.Ujenzi kwa Stendi 

ya Malori  

 

2. Ujenzi wa Soko la 

Mazao Eorendeke 

 

Kuongeza vyanzo vya 

Mapato kwa 

Halmashauri na 

kuongeza ukusanyaji 

wa mapato 

25,000,000 20,000,000 20,000,000 Mapato ya 

Ndani 

Maandiko 

mawili ya 

Maegesho ya 

Malori na 

Soko 

yamekamilika 

Andiko la 

Maegesho 

limeshawasilis

hwa OR-

TAMISEMI na 

andiko la 

Soko 

uandaaji wa 

Hati Miliki 

unaendelea 

3 Kukamilisha miradi 5 

ya Maendeleo Kwa 

Halmashauri ya 

Wilaya ya Longido 

 

Kujenga Zanahanti ya 

Kijiji cha Leremeta 

15,000,000 15,000,000 15,000,000 Mapato ya 

ndani 

Ujenzi uko 

hatua ya 

Msingi 

 

4. 

A
F
Y
A

 

Kuunga mkono nguvu 

za Wananchi katika 

ujenzi wa Kituo cha 

Afya Ketumbeine 

Kuboresha huduma za 

Afya kwa kujenga 

Kituo cha Afya 

Ketumbeine 

32,513,750 32,513,750 32,513,750 Mapato ya 

Ndani 

Ujenzi wa 

Jengo la 

Wagonjwa 

wa nje katika 

Kituo cha 

Afya 

Ujenzi 

unaendelea 

kwa nguvu za 

wananchi 
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Ketumbeine 

umefanyika 

5 

E
L
I
M

U
 
S
E
K

O
N

D
A

R
I
 

Kuunga mkono nguvu 

za Wananchi kwa 

kuchangia ujenzi wa 

Maabara shule ya 

Sekondari Matale 

Kuboresha mazingira 

ya kujifunzia kwa 

wanafunzi wa shule 

za Sekondari 

60,000,000 14,000,000 14,000,000 Mapato ya 

Ndani 

Ujenzi 

umeanza 

 

6 Kumalizia ujenzi wa 

Chumba kimoja cha 

Darasa shule ya 

Sekondari 

Engarenaibor 

Kupunguza uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa kwa shule 

za Sekondari. 

9,000,000 9,000,000 9,000,000 Mapato ya 

Ndani 

 Darasa 

limekamilika 

7 Kukamilisha  ujenzi 

wa vyumba vya 

Madarasa na Nyumba 

za mwalimu kwa 

shule za sekondari 

Tingatinga na Lekule.  

 

Kuboresha mazingira 

ya kujifunzi kwa shule 

za sekondari 

25,000,000 0 0 Mapato ya 

Ndani 

 Hakuna 

fedha 

zilizotolewa. 

8 

M
I
F
U

G
O

 

Kuaendeleza Mnada 

wa Orbomba 

Kuboresha Minada ya 

Halmashauri ili 

kuongeza Mapato 

18.500,000 0 0  

Mapato ya 

Ndani 

 Hakuna 

fedha 

zilizotolewa. 

9 

U
S
A

F
I
 
N

A
 

M
A

Z
I
N

G
I
R

A
 

Kuweka uzio kwa 

Dampo la 

Kimokouwa 

Kuimarisha ulinzi 

kwenye eneo la 

Dampo na kuzuia 

uwezekana wa 

magonjwa ya 

Mlipuko 

20,000,000 0 0 Mapato ya 

Ndani 

 Fedha 

hazijatolewa 

    146,513,768.5 85,513,750 85,513,750    
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5 MIRADI YA UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA KWA SHULE ZA SEKONDARI KUPITIA NGUVU ZA WANANCHI 

Kwa mwaka 2018 Wilaya ya Longido ilianzisha mradi wa ujenzi wa vyumba vya madarasa kwa shule zote za Sekondari. Agizo hili 

lilitokana na idadi kubwa ya wanafunzi waliomaliza Darasa la Saba 2018 kufaulu kwa kiwango kikubwa na kupelekea upungufu 

mkubwa wa vyumba vya madarasa kwa kidato cha Kwanza mwaka 2019. Mchanganuo wa ujenzi wa vyumba vya madarasa 

kwaKupunguza uhaba wa vyumba vya Madarasa kila shule ni kama ifuatavyo; 

S/N SEKTA JINA LA MRADI LENGO LA 

MRADI 

BAJETI FEDHA 

ILIYOTOLEW

A  

FEDHA 

ILITUMIKA 

UTEKELEZAJI  MAELEO/MAONI 

1. 

ELIMU 

SEKONDA

RI 

Ujenzi wa vyumba 6 

vya Madarasa shule 

ya Sekondari 

Tingatinga 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

150,000,000 74,700,000 74,700,000 59% Vyumba vya madarasa 

4 vimeshapauliwa na 2 

viko Gebo  

2 Ujenzi wa vyumba 4 

vya madarasa shule 

ya Sekondari 

Engarenaibor 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

100,000,000 46,000,000 46,000,000 51% Vyumba  vya madarasa 

2 vimekamilika na 2 

viko Gebo  

3 Ujenzi wa vyumba 4 

vya madarasa shule 

ya Sekondari 

Ketumbeine 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

100,000,000 51,000,000 51,000,000 50% Vyumba  vya madarasa 

4 vimefikia hatua ya 

Lenta.  

4 Ujenzi wa vyumba 3 

vya Madarasa shule 

ya Sekondari 

Namanga 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

75,000,000 28,000,000 28,000,000 45% Vyumba 2 vimekamilika 

na darasa moja liko 

kwenye Boma  

5 Ujenzi wa vyumba 2 

vya Madarasa shule 

ya Sekondari Lekule 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

50,000,000 25,000,000 25,000,000 50% Vymba vya madarasa 

viko Lenta 
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6 Ujenzi wa vyumba 3 

vya Madarsa shule ya 

Sekondari Longido 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

75,000,000 28,000,000 28,000,000 45% Vyumba 2 viko Lenta  

7 Ujenzi wa vyumba 4 

vya Madarasa shule 

ya Sekondari 

Enduiment 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

100,000,000 10,000,000 10,000,000 10% 

 

Ujenzi umefikia hatua 

ya msingi 

8 Ujenzi wa vyumba  3 

vya Madarasa shule 

ya Sekondari 

Flamingo Natron 

Kupunguza 

uhaba wa 

vyumba vya 

Madarasa 

75,000,000 29,000,000 29,000,000 50% Vyumba 2 

vimekamilika, chumba 

kimoja kiko Gebo  

  Jumla 725,000,000 291,700,000 291,700,000 40  

 


