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PICHAI: Jengo la Utawala la Halmashauri ya Wilaya Longido 

 

UTANGULIZI 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KIPINDI CHA ROBO YA PILI (ROBO YA II) 

MWAKA WA FEDHA 2019/2020 

 Katika mwaka wa fedha 2019/2020 Halmashauri ya Wilaya Longido ilipanga kukusanya 

na kutumia jumla` ya tshs.1,928,423,600 kwaajili ya utoaji wa huduma mbalimbali za 

maendeleo na za Kijamii katika Halmashauri hadi mwaka wa fedha 2019/2020 unaisha 

tarehe 30 Juni 2020, Halmashauri ilifanikiwa kukusanya na kutumia jumla 

tshs.1,443,909,398. 

    Kati ya fedha hiyo yaani tshs.1,443,909,398. Halmashauri ilipanga kutumia kiasi cha 

tshs.688,649,000. Sawa na asilimia 40 ya Mapato yake ya Ndani(Develeopment 

Expenditure). 

Katika kipindi cha robo ya I – V Halmashauri iliweza kutumia Jumla ya tshs.401,411,650, 

kati ya tshs. 688,649,000 zilizopangwa katika kutekeleza miradi mbalimbali ya 

maendeleo. 
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S

N 

KASMA/KIFUNGU KIASI  ASILIMIA 

1 Mapato ya Ndani Matumizi ya Kawaida+Mishahara(OC +PE) 908,497,748.83 62.89 

3 Mapato ya Ndani Mfuko wa Wanawake, Vijana Walemavu 134,000,000 9.3 

4 Mapato ya ndani Miradi ya Maendeleo(OWN SOURCE – DEV) 401,411,650, 27.81 

 JUMLA 1,443,909,398.83 100 

         
             

 

     

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KIPINDI CHA ROBO YA PILI(II) MWAKA 

WA FEDHA 2019/2020 

Katika kipindi cha robo ya pili Halmashauri imetekeleza miradi ya maendeleo ngazi ya 

Jamii kama ifuatavyo: 

Jedwali Namba I: Kuonyesha miradi na Kiasi kilichotumika kugharimia Miradi ya 

Maendeleo katika Kipindi cha Robo ya II Septemba - Desemba Mwaka wa Fedha 

2019/2020. 

N

A 

JINA LA MRADI KATA/KIJIJI KIASI TUMIKA Hatua ya Utekelezaji 

1 kukamilisha vyumba vya madarasa 

katika Sekondari za Lekule na 

Tingatinga 

 

Tingatinga na 

Lekule 

 

22,976,929 

 

Malipo yamefanyika 

kwa kampuni za 

TEVIENDA NA 

TRANSGEOTEK  

Kwaajili ya utekelezaji 

2 Kukamilisha ufungaji wa Mashine ya 

X-Ray katika kituo cha Afya Longido 

 

Longido 19,000,000 

 

Kazi imekamilika 

3 Kukamilisha Ujenzi wa madarasa 3 

Shule ya Sekondari Tinga Tinga 

 Tinga Tinga 

 

10,000,000 

 

ukamilishaji wa 

madarasa 3 Sekondari 

ya Tinga Tinga 

 

4 Ujenzi wa maabara 3 katika 

sekondari ya Matale 

 

Matale  

47,923,225 

ujenzi wa Maabara tatu 

unaendelea katika Shule 

ya Sekondati ya Matale 

 

5 Kuendeleza ujenzi wa zahanati ya 

leremeta 

 13,356,245 Ujenzi unaendelea 

6 ujenzi ya Stendi ya Longido 

 

Longido 3,916,400 

 

Ukarabati umefanyika 

na Stendi imeanza 

kutumika 
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 JUMLA  117,172,799  

 

 

 

Picha II: Ujenzi wa Madarasa 3 katika Shule ya Sekondari Tingatinga 
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PICHA III: JENGO LA X-RAY KITUO CHA AFYA LONGIDO 
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PICHAIV: Ujenzi wa Madarasa Shule ya Secondary Longido 

UTEKELEZAJI WA MIRADI KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA TATU MWAKA WA 

FEDHA 2019/2020 KWA MAPATO YA NDANI. 

Hadi kufikia tarehe 31 Machi 2020 Halmashauri ya Wilaya ilitekeleza miradi kama 

inavyoonyeshwa hapa chini 

Jedwali Namba II: Kuonyesha miradi na Kiasi kilichotumika kugharimia Miradi ya 

Maendeleo Katika Kipindi cha Robo ya III (Januari – Marchi) Mwaka wa Fedha 

2019/2020 

NA JINA LA MRADI KATA/KIJIJI KIASI TUMIKA Hatua ya Utekelezaji 

1 Kutoa Mikopo kwa Vikundi vya 

Wanawake, Vijana na watu 

wenye Ulemavu 

Longido 100,000,000 Mikopo imetolewa kwa 

Vikundi 14 vya Wanawake, 

12 vya Vijana na 5 vya 

watu wenye Ulemavu na 

kufanya jumla ya Vikundi 

31. 
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2 Ujenzi wa maabara 3 katika 

Sekondari ya Matale 

Matale 47,923,225 Maabara 3 zimeshapauliwa 

3 Kusaidia ujenzi wa zahanati 

kitongoji cha Sokoni Gilai Lubwa 

Gelai 

Lumbwa 

5,000,000 Ujenzi upo Hatua za Mwisho 

 

4 Ununuzi wa vitanda, magodoro 

na madawati Matale Sekondari 

Matale 10,000,000 Utekelezaji umefanyika 

 

5 Ujezi ya wodi ya wazazi 

Zahanati Ngereyani 

 12,000,000 Jengo limeshapauliwa 

 

6 Kushiriki Maonyesho ya Nanenane 

Kanda ya Kaskazini 

Longido 22,000,000 maonyesho yamefanyika 

robo ya Kwanza 

7 Kufanya Matengenezo ya Sakafu 

katika Jengo la Halmashauri 

Longido 2,828,535.397 Matengenezo ya sakafu nje 

ya jengo la Halmashauri 

yamefanyika. 

8 Ukarabati wa Stendi ya mabasi 

Longido 

Longido 3,916,400 Ukarabati umefanyika na 

Stendi imeanza kutumika 

   196,923,225  

 

UTEKELEZAJI WA MIRADI KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA NNE MWAKA WA FEDHA 

2019/2020 KWA MAPATO YA NDANI. 

Katika robo ya NNE miradi iliyotekelezwa ilikuwa ya kumalizia miradi ya robo ya II na 

III mwaka wa fedha 2019/2020 kama inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini. 

NA LENGO/MRADI ILIYOTENGWA FEDHA 

TUMIKA 

HATUA YA 

UTEKELEZAJI 

1 Kutoa Mikopo kwa Vikundi vya 

Wanawake, Vijana na watu wenye 

Ulemavu. 

120,000,000 134,000,000 112% Mikopo 

imetolewa kwa Vikundi 

14 vya Wanawake, 12 

vya Vijana na 5 vya 

watu wenye Ulemavu 

na kufanya jumla ya 

Vikundi 31. 

2 Kuendeleza ujenzi wa Zahanati ya 

Kijiji cha Leremeta 

30,000,000 13,356,245 Ujenzi Unaendelea kwa 

awamu inayofuata 

3 Ujenzi wa maabara 3 katika 

Sekondari ya Matale 

80,000,000 47,923,225 Maabara 3 

zimeshapauliwa 

4 ukamilishaji wa madarasa 3 

Sekondari ya Tinga Tinga 

10,000,000 10,000,000 Ujenzi unaendelea kwa 

kuweka sakafu, dari, 

milango, madirisha, 

mfumo wa umeme na 

kupaka rangi 
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5 Ujenzi wa maabara 3 katika 

Sekondari ya Matale 

22,200,000 22,200,000 Maabara 3 

zimeshapauliwa 

6 Ukarabati wa Stendi ya mabasi 

Longido 

3,916,400 3,916,400 Ukarabati umefanyika 

na Stendi imeanza 

kutumika 

7 Matengenezo ya sakafu nje ya 

jengo la Halmashauri 

2,828,535.39 2,828,535.39 Malipo yamefanyika 

kwa mkandarasi LAIZER 

WORKS kwa deni 

analodai 

8 Kusaidia ujenzi wa zahanati 

kitongoji cha Sokoni Gilai Lubwa 

5,000,000 5,000,000  

9 Ujezi ya wodi ya wazazi Zahanati 

Ngereyani 

12,000,000 12,000,000 Wodi imekamilika 

10 Kushiriki Maonyesho ya Nanenane 

Kanda ya Kaskazini 

22,000,000 22,000,000 maonyesho yamefanyika 

robo ya Kwanza 

11 Kuwezesha usimamizi wa miradi 

kwa kununua gari la Mkurugenzi 

Mtendaji (W) 

140,000,000 62,000,000 Gari limenunuliwa 

 JUMLA 461,301,180.39 334,301,180.39  

 

 

 

PICHA V: JENGO LA ZAHANATI NGEREYANI 

 

 

CHANGAMOTO ZILIZOKABILI HALMASHAURI 

 

• Uwezo mdogo wa vyanzo vya mapato ya ndani. 
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• Mlipuko wa homa ugonjwa unaosababaishwa na virusi vikali vya homa ya 

mapavu (COVID-19) uliosababisha biashara nyingi kuzorota 

• Kutokuwa na Wadau wa kutosha kuchangia miradi ya Maendeleo 

• Upungufu wa Watumishi hususan wahasibu.  

 

 

 

 

 SULUHISHO 

 

• Halmashauri kuendelea kubuni vyanzo vipya vya mapato ikiwemo miradi mkakati 

• Kuendelea kutafuta na kushawishi wahisani na wadau wa maendeleo ili waweze 

kuchangia katika maendeleo ya Halmashauri 


