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UTANGULIZI.

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Longido ilitenga
kiasi cha Tsh. 77,781,904 kutoka vyanzo vya ndani vya mapato ya Halmashauri kwa ajili
ya kutekeleza miradi ya Maendeleo iliyopangwa katika sekta ya Mipango, Afya, Elimu
sekondari, Mifugo, Usafi na mazingira. Matumizi yalikua ni Tsh 77,781,904 na hakuna
fedha iliyobaki kama ilivyoainishwa hapa chini;

1.1IDARA YA MIPANGO TAKWIMU NA UFUATILIAJI.

Halmashauri ya Wilaya ya Longido iliweka Bajeti Jumla ya Tsh.51,789,700/= kwa Idara
ya mipango na kati ya fedha hizo Halmashauri iliidhinisha jumla ya Tsh. 36,268,154 kwa
ajili ya kukamilisha kazi zilizopangwa katika sekta hiyo kama inavyoonesha katika
mchanganuo ufuatao;

2019.

Halmashauri ilitenga na kutumia jumla ya Tsh 8,705,000 kwa ajili ya kutembelea miradi
inayotekelezwa katika kata zote 18 ili kuangalia thamani ya fedha(Value for Money) ya
miradi hiyo. Miradi yote imetembelewa na mapendekezo yametolewa kwa miradi husika
ili miradi iweze kuwa na tija kwa jamii.

b) Kufanya Uchambuzi yakinifu (Feasibility Study) wa Miradi ya Kimkakati.

Halmashauri ilitenga na kutumia jumla ya Tsh 20,000,000 kwa ajili ya kuibua miradi ya
kimkakati katika kata ya Kimokouwa ikiwa ni pamoja na; Ujenzi wa Stendi ya Malori na
Ujenzi wa soko la Mazao Eorendeke. Andiko la Maegesho limeshawasilishwa OR-
TAMISEMI na andiko la Soko la uandaaji wa Hati Miliki unaendelea.

c) Kukamilisha miradi 5 ya Maendeleo Kwa Halmashauri ya Wilaya ya Longido.

Halmashauri ilitenga na kutumia jumla ya Tsh 7,563,154 kwa ajili ya kuunga juhudi za
Nguvu za Wananchi katika kukamilisha ujenzi wa ofisi ya kata ya Noondoto. Jengo hilo
la ofisi tayari limekamilika kwa sehemu kubwa kwani upauzi tayarimilango na
madirisha pia tayari,na liko hatua ya kukamilisha ujenzi na kuanza kutumika.



Picha 1.1 :Hatua za Ujenzi wa Ofisi ya Kata ya Noondoto kwa Hatua iliyofikiwa kwa
muonekano wa pembeni.
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Picha 1.1 :Hatua za Ujenzi wa Ofisi ya Kata ya Noondoto kwa muonekano wa mbele.

1.2 IDARA YA AFYA.

Halmashauri ilitenga fedha jumla ya Tsh.32,513,750/= kwa ajili ya miradi ya Afya
ambapo jumla ya Tsh.32,513,750/= ziliidhinishwa kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha Afya

1.3IDARA YA ELIMU SEKONDARI.

Halmashauri ilitenga jumla ya Tsh.94,000,000/= kwa ajili ya kufanya shughuli zifuatazo;

a) Kuunga mkono nguvu za Wananchi kwa kuchangia ujenzi wa Maabara shule ya
Sekondari Matale katika kata ya Tingatinga na Lekule. Fedha bado hazijatolewa.

b) Kumalizia ujenzi wa Chumba kimoja cha Darasa shule ya Sekondari Engarenaibor
katika kata ya Engarenaibor. Jumla ya Tsh.9,000,000/= zimehamishiwa kwenye
Akaunti ya shule na ujenzi umefikia hatua ya Lenta.

c) Kukamilisha ujenzi wa vyumba vya Madarasa na Nyumba za mwalimu kwa shule
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za sekondari kwa ajili ya Kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa shule za
sekondari katika kata ya Tingatinga na Lekule. Fedha bado hazijatolewa.

1.3 Picha kuonyesha ujenzi wa madarasa mawilin(2) na ofisi moja katika kiji cha
Engarenaibor.

1.41DARA YA MIFUGO NA UVUVLI.

Halmashauri ilitenga fedha jumla ya Tsh.18,500,000/= kwa ajili ya kuboresha mnada wa
Orbomba ili kuongeza mapato yatokanayo na mnada,ambapo hadi sasa hakuna fedha
zilizotolewa.

1.5 IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA.

Halmashauri ilitenga fedha jumla ya Tsh.20,000,000/= kwa ajili ya kuweka uzio kwenye
dampo kwenye kata ya Kimokouwa kwa ajili ya kuimarisha ulinzi kwenye eneo la Dampo
na kuzuia uwezekano wa magonjwa ya Mlipuko. Hakuna fedha zilizotolewa.



2.0 CHANGAMOTO.
Vyanzo vichache vya mapato kwa Halmashauri ya Wilaya

Miundombinu mibovu ya mawasiliano,barabara na upatikanaji wa mitandao ya
simu

Mwiitikio mdogo wa jamii katika utekelezaji wa miradi.

Fedha kutofika kwa wakati.

2.1 UTATUZI WA CHANGAMOTO.
Ubunifu wa vyanzo vipya vya mapato.

Kuomba fedha toka Serikali Kuu kwa ajili ya kuboresha miundombinu Wilayani.

Kutoa elimu kwa jamii juu ya umuhimu wa uchangiaji wa miradi ya Maendeleo.

Kuishauri Serikali kutoa idhini ya matumizi ya fedha kwa wakati.






TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI 2018/19 ROBO YA TATU:
JANUARI - MACHI 2019
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