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UTANGULIZI 

Katika mwaka wa fedha 2019/2020 Halmashauri imepanga kukusanya na kutumia, Tshs.18,522,037,097, kama bajeti ya Halmashauri 

kwa kipindi cha Julai 2019 hadi Juni 2020. 

JEDWLI I: KUONYESHA BAJETI YA HALIMASHAURI MWAKA WA FEDHA 2019/2020. 

NA KIFUNGU CHA BAJETI 2019/2020 MAKADIRIO YA MATUMIZI KWA 

KILA KIFUNGU 

ASILIMIA YA KIFUNGU 

KATIKA BAJETI 

1 MISHAHARA (PE) 10,825,886,497 58.45 

2  MIRADI YA MAENDELEO(DEV.) 5,151,058,000 27.81 

3 MATUMIZI MENGINEYO (OC) 616,669,000 3.33 

4 MAPATO YA NDANI (OS) 1,928,423,600 10.41 

5 JUMLA KUU YA BAJETI 2019/2020 18,522,037,097 100 

 

Mgawanyo wa matuimizi ya fedha za bajeti 2019/2020 ni kama ifuatavyo: 

i) Mishahara Personal Emolument   (PE)                                                            10,825,886,497 (58.45%) 

ii) Miradi ya Maendeleo                 (Development Budget)                           5,151,058,000 (27.81%) 

iii) Matumizi ya kawaida                 ( Other Charges -OC)                                 616,669,000 (3.33%)  

iv) Mapato ya ndani                       ( Own Source )                                     1,928,423,600(10.41%)  

JUMLA                                                                                 18,522,037,097 
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CHATI I: Kuonyesha Bajeti Kuu ya Halmashauri Mwaka wa Fedha 2019/2020  

(Makadirio ya Mapato na Matumizi) 
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PICHA I:WANANCHI JAMII YA KIMASAI LONGIDO WAKIWA KATIKA MKUTANO WA KUJADILI MPANGO WA MAENDELEO WA WILAYA 

2019/2020 

Katika robo ya kwanza 2019/2020 Halmashauri ilitekeleza miradi ifuatayo kwa fedha za bakaa (carry over fund) toka mwaka wa 

fedha 2018/2019: 

             UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA FEDHA ZA BAKAA ZA MWAKA WA FEDHA 2018/2019 

 Katika kipindi hiki Halmashauri ilitekeleza miradi ya maendeleo kwa kutumia fedha za Bakaa toka mwaka wa fedha 2018/2019 

yatokanayo na mapato ya ndani kama inavyoonyeshwa katika jedwali hapo chini.Jumla ya Tshs.38,203,972 kati ya                    Tshs. 

58,168,994 
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JEDWLI II: KUONYESHA UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA FEDHA ZA BAKAA (CARRY OVER) MAPATO YA NDANI MWAKA WA 

FEDHA 2018/2019 

NA BAKAA 

2018/2019 

FEDHA 

TOLEWA 

FEDHA 

TUMIKA 

KAZI ZILIZOFANYIKA % YA 

MATUMIZI 

MAELEZO/MAONI 

1 5,273,248 5,273,248 1,400,000 Kununua projector na 

komputa Ofisi ya Mipango 

26.55 Ununuzi wa komputa 1 

utafanyika robo ya pili (II) 

2 20,214,774 20,214,774 4,123,000 Kuweza ujenzi wa 

madarasa Sekondari ya 

Lekule 

35.24 Mkandarasi TRANSGEOTEK 

na TEVIENDA wako site 

kwaajili ya ujenzi 

3 5,600,000 5,600,000 5,600,000 Kukamilisha ujenzi wa 

mifereji ya maji katika 

Jengo la Halmashauri 

100.00 Kazi imekamilika 

4 2,762,155 2,762,155 2,762,155 Kukamilisha ujenzi wa 

Madarasa Tingatinga 

Sekondari 

100 Ujenzi umekamilika 

5 3,318,817 3,318,817 3,318,817 Kuwezesha ujenzi wa Kituo 

cha Afya Engarenaibor 

100 Ujenzi unaendelea 

6 2,000,000 2,000,000 2,000,000 Kuendeleza ujenzi wa 

Kituo cha Afya Eorendeke 

100 Ujenzi unaendelea 

7 19,000,000 19,000,000 19,000,000 Kukamilisha ufungaji wa X-

ray katika Kituo cha Afya 

Longido 

100 Utekelezaji unaendelea 

 58,168,994 58,168,994 38,203,972    

Katika kipindi cha robo ya kwanza miradi iliyotekelezwa kwa fedha za bakaa ni miradi ya:  

Afya  

Ufungaji wa mashine ya x-ray kituo cha Afya Longido (Tshs.19,000,000),kumalizia ujenzi wa Kituo cha Afya 

Eworendeke(Tshs.2,000,000) na Engarenaibor(Tshs.3,318,817) kama inavyoonekana katika jedwali Na.II 
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PICHA II:KATIBU MKUU TAMISEMI AKIWA NA KATIBU TAWALA ARUSHA,DC NA MKURUGENZI LONGIDO AKIKAGUA UJENZI 

WA KITUO CHA AFYA EWORENDEKE WILAYANI LONGIDO. 
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                                             PICHA  III:     MWONEKANO KITUO CHA AFYA EWORENDEKE 
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                        PICHA IV:   KATIBU MKUU TAMISEMI AKIWA KITUO CHA ENGARENAIBOR 
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                      PICHA V:   KATIBU MKUU TAMISEMI AKIWA VIONGOZI WENGINE KATIKA KITUO CHA ENGARENAIBOR 

Sekondari 

Katika eneo la Sekondari miradi ya ujenzi wa madarasa katika Shule ya za Sekondari Lekule (Tshs.4,123,000) ulifanyika katika robo ya 

Julai – Septemba 2019 

Mipango 

Katika Idara ya Mipango utekelezaji wa miradi ujenzi wa mifereji ya maji katika jengo la Halmashauri(Tshs.5,600,000) 

umefanyika,ununuzi wa projekta na komputa  1( Tshs.5,273,248) 

UTEKELERZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA FEDHA ZA MAPATO YA NDANIA MWAKA WA FEDHA 2019/2020 

Kwa upande wa mapato ya ndani Halmashauri imepanga kukusanya na kutumia jumla ya Tshs.1,928,423,600 kama makusanyo ya 

mapato ya ndani kwaajili ya utekelzaji wa shughuli mbalimbali za Halmashauri. 
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Katika robo ya Kwanza(I), mwaka wa fedha 2019/2020 Halmasahauri ilipanga kukusanya na kutumia jumla ya Ths. 501,073,225/ 

kutoka mapato ya ndani kugharamia shughuli mbalimbali katika Halmashauri(mishahara,miradi ya maendeleo,matumizi mengineyo 

na mfuko wa Wanawake,Vijana na Walemavu). 

Katika kipindi cha robo hii Halmashauri kupitia mapato ya ndani iliweza kutumia jumla ya Tshs.97,923,225/ katika miradi mbalimbali 

kutokana na makusanyo ya Tshs. 501,073,225 ya robo ya kwanza. 

Aidha katika kipindi cha robo ya kwanza Halmashauri ilitumia Tshs.58,168,994. kutekeleza miradi ya maendeleo kutokana na Fedha 

za bakaa za mwaka wa Fedha 2018/2019 

JEDWALI III: MATUMIZI YA FEDHA ZA NDANI KATIKA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA I 2019/2020 

NA  2019/2020 LENGO/MPANGO FEDHA 

POKELEWA 

FEDHA 

TUMIKA 

KAZI 

ZILIZOFANYIKA 

% YA 

MATUMIZI 

MAELEZO/MAONI 

1 120,000,000 Kutoa Mikopo 

kwa Vikundi vya 

Wanawake,Vijana 

na Watu wenye 

Ulemavu. 

120,000,000 50,000,000 Kutoa mikopo kwa 

vikundi 17 vya 

Wanawake,Vijana na 

Watu wenye 

ulemavu 

42 Vikundi vingine 

vya makundi haya 

vitapatiwa mikopo 

nafuu katika robo 

ya II, III na IV 

2 80,000,000 Ujenzi wa 

maabara(Scientific 

laboratories) 

katika Shule ya 

Sekondari Matale 

47,923,225 47,923,225 Kazi ya kupauwa 

majengo 3 ya 

maabara umefanyika 

59.9 Kazi ya ujenzi wa 

maabara 3 

unaendelea. 

 200,000,000  167,923,225 97,923,225    
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SEKTA YA MAENDELEO YA JAMII 

Idara hii iliweza kutekeleza jukumu lake la uwezeshaji kwa kutoa mikopo nafuu kwa Vikundi 17 vya Wanawake,Vijana na Watu wenye 

Ulemavu kiasi cha Tshs.50,000,000/.Mikopo mingine itaendelea kutolewa katika robo ya II 

PICHA VI: MKUU WA WILAYA LONGIDO BWANA AKIKABIDHI KWA WAJASIRIAMALI MFANO WA HUNDI TSHS.50,000,000 

 

                                     

 

                               

 

 

 



 

14 
 

                                 

PICHA VII:WAJASIRIAMALI WAKIONYESHA BIDHAA ZA BATIK KUTOKANA NA MIKPO NAFUU ITOLEWAYO NA 

HALMASHAURI 

ELIMU SEKONDARI 

Katika kipindi hiki Halmashauri imetumia Tshs.47,923,225 kwaajili ya ujenzi wa majengo ya maabara katika Shule ya Sekondari Matale 

Miradi ambayo haikupata fedha kipindi hiki itapatiwa fedha katika robo zinazofuata 
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PICHA VIII :KATIBU MKUU TAMISEMI AKIONYESHWA BIDHAA ZA MIKATE KATIKA KIWANDA CHA MIKATE NAMANGA KWA 

MIKOPO YA WAJASIRIAMALI 
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                             PICHA IX :JAMII YA WAFUGAJI WAKIWA KATIKA MKUTANO WA HADHARA 

  

      

5.0 CHANGAMOTO MBALIMBALI. 

 

• Ufinyu wa vianzo vya mapato. 

• Kuwepo kwa kadi za wafanyabiashara ndogondogo 

• Mwitikio waJamii katika kuchangia miradi ya maendeleo bado mdogo. 

• Watumishi wachache katika Idara mbalimbali mfano katika Idara ya fedha mahitaji ya Watumishi ni 12 lakini waliopo ni 7(saba 

tu).  

• Kutokuwepo mafunzo ya mara kwa mara kwa watumishi katika Idara ya fedha na mipango 

• Kuwepo kwa sheria na taratibu zaukusanyaji wa mapato zinazokinzanzan. 

• Maagizo toka Serikali kuu ambayo yanzuiya ukusanyaji wa mapato katika vianzo kadhaa.mafnno Halmashauri hairuhusiwai 

kukusanya ushuru kwa mazao yasiozidi tani moja 

• Gharama kubwa ya ukusanyaji wa mapato 
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5.1 SULUHISHO KWA CHANGAMOTO HIZO. 

 

• Kuendelea kubuni vianzo vipya vya ushuru na mapato 

• Kupunguza  gharama za ukusanyaji mapato. 

• Kuweka bajeti ya kuajiri watumishi wapya. 

• Kuandaa na kutoa mafunzo mbalimbali kwa Watumishi wa Halmashauri. 

• Kuhamasiha Jamii juu ya umuhimu wa kuchangia miradi ya maendeleo 

• Kushirikiana na wadau mbalimbali wa Halmashauri katika kutoa mafunzo,mifumo,fedha na utaalamu kwa watumishi wa 

Halmashauri. 

• Kuongeza motisha kwa Wakusanyaji mapato ya Halmashauri. 

 

 

MIRADI AMBAYO HAKUTEKELEZWA/HAIKUPATIWA FEDHA KATIKA ROBO YA I 2019/2020 

Miradi ifuatayo hakupata fedha katika kipindi cha robo ya kwanza (I) 2019/2020 na ambayo itapatiwa fedha za utekelezaji katika 

robo ya II nikama ifuatavyo:- 

 

AFYA 

❖ Kukamilisha chumba cha X-ray katika Kituo cha Afya Longido                     -    28,440,000 

❖ Kuwezesha ujenzi wa Kituo cha Afya Leremeta                                            -   30,000,000  

❖    Kukamilisha ujenzi wa nyumba ya Mtumishi katika Zahanati ya Matale      -  30,000,000                      

❖ Ununuzi wa vifaa katika katika Ofisi ya Katibu wa Afya                                -    2,000,000 

  

MIPANGO NA UFUATILIAJI 

 

❖ Kukamilisha miradi 5 iliyoibuliwa na wananchi(Community initiated projects)  - 112,010,000 

❖ Kufanya Ufuatiliaji na Tathmini katika Vijiji 49                                                -    9,700,000  

❖ Kuandaa maandiko ya miradi Mkakati                                                            -  17,000,000 

❖ Kukusanya Takwimu za Wilaya na Halmashauri katika Kata 18                         -    2,150,000 

❖ Kuandaa sera ya kupambana na Majanga ya Wilaya Longido                            -    5,850,000   
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 MIFUGO NA UVUVI 

❖ Kufanya ukarabati wa Sehemu ya Machinjio Namanga                                        - 15,000,000 

❖ Kushiriki maonyesho ya NaneNane Kanda ya Kaskasini                                        - 10,000,000 

KILIMO NA UMWAGILIAJI 

❖ Kushiriki maonyesho ya NaneNane Kanda ya Kaskasini                                          - 12,000,000                                         

  UTAWALA 

❖ Kununua gari la Mkurugenzi Mtendaji                                                                      - 140,000,000 


