JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO

2 Septemba, 2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Longido anatangaza uwepo wa fedha

kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo
jumla ya Shilingi 150,000,000/= zimetengwa katika robo ya Kwanza ya mwaka wa fedha

2025-2026 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi yao kupitia tovuti ya
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i)

(ii)

(ifi)

(iv)

Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa
cheti cha utambuzi na halmashauri,

Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au

kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu
anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu
mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine

zitafanana na sifa za vikundi vingine,

Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matu/mizi)ya/shrfghuli za kiujasiriamali; na
&
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Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
)
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa kuwa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au

wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa

kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 11 mwezi 09 mwaka 2025

Tangazo hili limetolewa na: -

Nassoro B. Shem'zig\i,i{a','
i =2
MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYALONGIDO " ¢

I 4
" s

”
e

—

e T

S.L.P 84 | 1120 Barabara ya TCA Namanga | 23582 Longido, Arusha
| Simu: +255 (027) 25 39 603/2 | Nukushi: +255 (027) 25 39 603,
Barua pepe: ded@longidodc.go.tz |Tovuti: www.longldodc.go.tz




