T TN VA A INCRARIA VAIA TABsm oot "

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO

29/01/2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KX\%
VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEM ‘

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Longido anatangaza uwepo wa fedha

kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake vijana na watu wenye ulemavu ambapo
jumla ya kiasi cha shillingi 220,000,000 zimetegwa katika robo ya Tatu ya mwaka Wa
fedha 2024/2025. kuanzia Tarehe 30 Januari 2025 zoezi hilo litaanza rasmi kwa kupokea
maombi ya mkopo kwenye mfumo wa wezesha portal.
Aidha mwisho wa kupokea maombi kwa robo ya tatu itakuwa tarehe 10 februari 2025.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo:-

i. Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri.

i.  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati
au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali.

ii.  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu
anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu
mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

nyingine zitafanana na sifa za vikundi vingine.
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iv.  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali.

Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.
vi.  Kikundi kisiwe kinadaiwa mkopo mwingine.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:

mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na
afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;

b) Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo.

¢) Andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya
mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Kwa taarifa zaidi tembelea Ofisi za Kata katika eneo lako.
Nakutakia ushirikiano mwema.

Tangazo hili limetolewa na:-

e

Nassoro B. Shemzigwa,
MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO.
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