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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO 

(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji) 

 
Unapojibu tafdhali taja:      

Kumb.Na. HW/LONG/VOL IV/I/14                         12 Juni, 2024  
   
Kufuatia kutolewa kwa Kibali cha Ajira mbadala chenye Kumb Na. FA.228/613/01/C/031 

cha tarehe 21 Mei, 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi 

wa Umma na Utawala Bora. Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Longido 

anawatangazia nafasi ya kazi Watanzania wenye sifa na uwezo ya kujaza nafasi 

ifuatayo:- 

1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III NAFASI (1) 

1.1 SIFA ZA KUAJIRIWA  

Kuajiriwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, 

Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo Cha 

Serikali za Mitaa Hombolo, Dodoma au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.2 KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIJI 

i. Afisa Masuuli na mtendaji mkuu wa serikali ya kijiji;  

ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa utawala bora katika kijiji;  

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo ya kijiji; 

iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya kijiji; 

v. Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya kijiji;  

vi. Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu; 
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vii. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi 

katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza 

uzalishaji mali;  

viii. Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalama katika kijiji;  

ix. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za kijiji;  

x. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji;  

xi. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi;  

xii. Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za kijiji; na  

xiii. Atawajibika kwa Mtendaji Mkuu wa Kata.  

xiv.Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wako 

2.3 MSHAHARA  

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali yaani TGS B kwa mwezi.  

 

MASHARTI YA JUMLA. 

 
i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi 

waUmma 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza 

(DetailCurriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu 

zinazopatikana na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina 

ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 
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iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa 

zakuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

yanafasi ya kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

v.  Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika; 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika.

 Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti 

cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya 

Kitaaluma (Professional Certificate from Respective Boards); 

vii.  “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 
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xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 28 Juni, 2024. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 

Mkurugenzi mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya Longido, 

P.O. Box 84, 

LONGIDO. 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili limetolewa na 
 

 

Nassoro B. Shemzigwa 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO 
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