TAARIFA FUPI YA MALIPO YA WALENGWA WALIPOPO KWENYE MPANGO WA KUNUSURU KAYA MWEZI MACHI - APRIL 2017.
1:0 UTANGULIZI.
TASAF  Awamu ya Tatu - Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini unawezesha kaya maskini  kupata mahitaji ya msingi, kulinda rasilimali zao, na kuweka akiba kwa ajili ya kujiletea Maendeleo na hatimaye kujitoa kwenye umaskini
 Mpango huu wa kunusuru Kaya inayofadhiliwa na TASAF Awamu ya tatu; Wilaya ya Longido ina Vijiji 27 zilizoko kwenye Mpango huu wa kunusuru Kaya Maskini kati ya Vijiji 49 zilizo katika Wilaya hii. Jumla ya Walengwa 5,684 wana endelea kunufaika kwa kupokea ruzuku zao kupitia Mpango huu wa kunusuru Kaya Maskini.
2 : 0 MADHUMUNI YA MPANGO:
Madhumuni ya TASAF awamu ya Tatu - Mpango wa kunusuru Kaya Maskini ni kuiwezesha kaya maskini kupata mahitaji ya msingi na fursa za kujiongzea kipato.
3 : 0 MAENEO YANAYOTILIWA MKAZO:
TASAF awamu ya Tatu - Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini zilizo katika Mazingira Hatarishi unatilia mkazo maeneo makuu yafuatayo;
1. Kunusuru Kaya Maskini kwa kuzipatia fedha ambazo zitasadia kwenye uzalishaji mali ili wapate manufaa ya muda mrefu.
1. Kutoa ajira ya muda mfupi kwa walengwa wenye uwezo wa kufanya kazi kutoka kwenye kaya maskini na kuzipatia stadi mbalimbali.
1. Kukuza na kuchochea utamaduni wa Kaya maskini kujiwekea akiba na kuzipa elimu ya masuala ya fedha na uendeshaji wa biashara ndogo ndogo.
1. Kuwezesha jamii maskini kujenga/kuboresha miundombinu ya Maji, Elimu na Afya katika maeneo ambayo hayana huduma hizi ili walengwa wapate kutumia huduma hizi ikiwa kigezo cha kutimiza masharti ya Mpango.
1. Mpango utasisitiza ushiriki wa Walengwa ili watoke kwenye Mpango wakiwa na uwezo wa kuijikimu, kupata chakula na kujikita katika shughuli za uzalishaji na kuwekeza.

4 : 0 HALI HALISI YA UTEKELEZAJI:

Utekelezaji wa shughuli hizi unaofadhiliwa na TASAF awamu ya Tatu katika Mpango huu wa kunusuru Kaya Maskini kwa mwezi Machi - Aprili 2017 ilianza tarehe 27/03/2017 na kuhitimishwa tarehe 31/03/2017 kwa Walengwa hususan Kaya Maskini kupokea ruzuku zao katika Vijiji 27 zilizoko kwenye Mpango. Wawezeshaji  toka katika Halmashauri waliendesha zoezi hili la uhawilishaji fedha kwa kushirikia na uongozi wa Vijiji kama vile Maafisa Watendeji wa Vijij, Wenyeviti wa Vijiji, Wajumbe watatu wa Serikali ya Kijiji na Wajumbe wa kusimamia Miradi ya Maendeleo ya  TASAF katika ngazi za Vijiji (CMC).

5 : 0 UHAWILISHAJI FEDHA KATIKA KAYA MASKINI MWEZI MACHI - APRILI 2017

Halmashauriya Wilaya ya Longido katika kipindi cha Mwezi Machi-aprili 2017 ilipokea ruzuku ya Tsh.188,176,000.00 kwa ajili ya malipo ya Kaya Maskini 5,684. na Tshs.3,207,545.45 ikiwa ni 1.5% ya Vijiji 27 zilizo kwenye mpango huu wa kunusuru Kaya maskni kwa ajili ya utekelezaji na ufuatiliaji wa shughuli za TASAF katika eneo la utekelezaji, 

6:0 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA
· Baadhi ya Watia saini Benki kutoka Vijijini kuchelewa kufika Halmashauri hususan Kitengo cha TASAF kwa ajili ya kwenda Benki kuchukua Fedha za Walengwa na kwenda kulipa  Walengwa 
Vijijini na kusababisha Magari kwa ajili ya Malipo kuchelewa kutoka Benki.

7: 0 UTATUZI WA CHANGAMOTO.

· Viongozi wa Vijiji hususan Wenyeviti  na Watendaji wa Vijiji kutilia mkazo na umuhimu wa suala malipo mara wapatapo taarifa ya kufunguliwa kwa Dirisha.



